คุณลีน่า จัง

พูดคุยเรื่องทั่วไป การเมือง สังคม เศรษฐกิจ ไอที ศิลปวัฒนธรรมได้ที่นี่ครับ

Moderator: maclaw, mr_joe141, Jurist2

ถามมา....ตอบไป

พุธ พ.ย. 19, 2008 9:55 pm  

เอ็งกินเหล้าเมายา...ไม่ว่าดอก <br> <br>แต่อย่าออกนอกทาง...ให้เสียผล <br> <br>จงอย่ากิน...สินบาตร...คาดสินบน <br> <br>เรามันชนชั้น...ปัญญาตุลาการ <br> <br>............................................ <br> <br>อย่าเอาตัวเราไปแปดเปื้อนเลยครับ.... <br> <br>อย่าเอากระบวนการยุติธรรม...อันศักดิ์สิทธิ...ไปแปดเปื้อนเลยครับ <br> <br>อย่าไปถลำลึก...ลำพังการดำเนินคดี...ก็ทำให้เสื่อมศรัทธามากพอแล้ว <br> <br>เชอรี่แอน....ที่ไม่เคยจดจำ... <br> <br>และยังต้องมีอีกกี่ราย...ที่ผู้บริสุทธิ์ต้องตาย...ต้องถูกจองจำ <br> <br>เรียกศรัทธาพวกนี้กลับคืนมาดีกว่า...ที่จะเข้าไปแปดเปื้อน...ยุ่งเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้

เกิดผล

พฤหัสฯ. พ.ย. 20, 2008 7:45 am  

เอ๊ะ..พักนี้ ถามมา..ตอบไป..กินอาไรมาหรอ..ดูจะอารมสุนทรีจังเลย..ที่อุบล..หนาวมากเหรอ..ครับ

อ่อนแอ

เสาร์ ม.ค. 03, 2009 6:44 pm  

คุณลีน่าจังค๊ะ  ดิฉันอยากขอความช่วยเหลือ ดิฉันเป็นพนักงานบริษัทค่ะ <br>ดิฉันกู้เงินร้อยละ 10 มา 200000 บาท แต่เขาต้องให้ดิฉันเอาไปใช้หนี้ <br>วันจันทร์ที่จะถึงนี้ค่ะ  ดิฉันจะทำอย่างไรดีคะ  รบกวนช่วยบอกหน่อย <br>เถอะค่ะ  ดิฉันเครียดจนอยากจะฆ่าตัวตัวอยู่แล้วค่ะ  ดิฉันเงินเดือน ๆ <br>ละ 18000 บาทค่ะ กู้อะไรก็ไม่ได้ค่ะ เพราะแบล็คลิดหมดแล้ว อยากจะหนี <br>แต่ก็เสียดายงานที่ทำค่ะ อยากจะได้เงินสักก้อนมาปลดหนี้ และจะตั้งใจทำงานให้ดีค่ะ  ช่วยหน่อยเถอะค่ะ  หมดที่พึ่งแล้วจริง ๆ 080-2286001

อ่อนแอ

เสาร์ ม.ค. 03, 2009 6:46 pm  

ถ้าไม่โทรตอบมาก็ได้ค่ะ [email protected]

[email protected]แดง

พฤหัสฯ. ม.ค. 28, 2010 12:37 pm  

ผมว่าเธอน่าสงสารนะครับ และก็เป็นผู้หญิงเก่ง+แกร่งคนนึงนะ อยากให้สังคมให้โอกาสเธอน่ะครับ ดูเธอเป็นคนตรง ๆ ดี และก็ทำเพื่อสังคมและคนที่เดือดร้อนมาเยอะ ขอให้คุณ ลีน่า จัง จงมีความสุขเยอะ ๆ นะครับ  <br>          B-) 

หนุ่ย

จันทร์ มี.ค. 22, 2010 3:53 pm  

ตอนนี้ผมเจอปัญหาที่แก้ไม่ตก ไม่รู้จะหาทางออกยังงัยดี <br>มันเป็นเรื่องการงาน (เรื่องเงิน) คือ ผมเปิดร้านทำธุรกิจส่วนตัว เป็นร้านถ่ายภาพเล็กๆครับ แต่ช่วงนี้ลูกค้าไม่มีเลย เงียบมาก จนไม่มีเงินจะจ่ายค่าที่เค้าแล้วกล้องก็เอาไปจำนำ โน๊ตบุ๊คก็จำนำหรือคอมเครื่องเดียวเอาไว้แต่ภาพ <br>ตอนนี้ผมหมดอาลัยตายอยากแล้วครับ ทั้งๆที่ในความเป็นจริงมันไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย เพราะเงินก็ไม่ใช่จำนวนมากมายอะไรนัก ประมาณ 25000 บาท ที่จริงถ้าคนทั่วไปก็คงพอจะหาหรือหยิบยืมจากญาติพี่น้องได้ <br>แต่ผมเป็นคนตัวคนเดียว ไม่สามารถไปยืมใครได้ครับและไม่มีปัญญาที่จะหาเงินก้อนนี้เลยครับ <br>จนทำให้ผมจะคิดสั้น (แล้วทำไมผมไม่ปรึกษาพ่อแม่หรือคัยก็ได้ ผมมีแค่พ่อกับแม่ครับที่คุยได้) <br>พ่อแม่ผมเป็นคนจนครับ คงไม่มีทางที่จะหาเงินก้อนนี้ได้ อีกทั้งผมไม่อยากจะรบกวนท่าน ทำให้ท่านไม่สบายใจ <br>และถ้าถามว่าถ้าผมฆ่าตัวตายแล้วท่านสบายใจมั๊ย ผมว่าท่านคงจะเสียใจมากๆ ทั้งๆที่รู้แล้วว่าเรื่อง มันเป็นอย่านี้ <br>แล้วคุณคิดว่ามันจะมีทางออกยังงัยครับ ผมไม่มีทางออกแล้วจริงๆ  <br>ทุกอย่างทีผมพูดมาเป็นจริงทุกอย่างครับ ตรวจสอบผมได้เลยครับ <br>ผมจึงอยากขอความช่วยเหลือ จากคุณลีน่าจังครับ แล้วค่อยผ่อนส่งคืนทีหลังครับ <br>ผมเป็นคนพูดไม่เก่งครับ เรียนรามก็ไม่จบ(นิติ) ตอบคำถามทีก็วกไปวนมา <br>8-. เรียบเรียงคำตอบไม่ค่อยถูกครับ จนชีวิตผกผันต้องมาเป็นช่างภาพครับ <br>(แต่ตอนนี้ผมขาดคนนำทาง อยากให้คุณลีน่าจังนำทางผมด้วยครับ) <br>นี่คือเมล์ผมครับ [email protected] ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ <br>แต่รบกวนช่วยตอบผมด้วยครับ ขอบคุณครับ

oudum

อังคาร ม.ค. 25, 2011 8:51 pm  

ทำไมเทศกิจแถวหนองแขมชอบรีดไถ

pol00810081
ทนายไทย

อังคาร ม.ค. 25, 2011 11:41 pm  

<div class=quote>ความคิดเห็นคุณ oudum : ตอบเมื่อ Tue 25 January 11 , 20:51 <br>ทำไมเทศกิจแถวหนองแขมชอบรีดไถ</div> [b]เป็นหลายพื้นที่นะ เท่าที่ฟังคนบ่นมา  ทนายอภิชาต 081-5522-971

ถูกหาว่าทะเลาะวิวาท

พุธ ม.ค. 26, 2011 5:51 pm  

เดือดร้อนมากตอนนี้ค่ะ รบกวนตอบด้วย <br> <br>ดิฉันทำธุรกิจในห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง มีร้านค้าใกล้เคียงมารุมทำร้ายพนักงานในร้าน(รุมเป็น 10 คนต่อคน 1 คน) พนักงานที่ถูกทำร้ายอายุ 17 ปี ตอนนี้แจ้งข่าวดำเนินคดีส่งชั้นศาลแล้ว แต่ปรากฏว่าทางผู้ดูแลพื้นทีต้องการถอดสัญญาเช่าร้านเราโดยอ้างว่า เราก่อการทะเลาะวิวาท พอรู้ข่าวเรางงมาก พนักงานเราถูกทำร้ายจากคน 10 คน โดยที่เราไม่ได้ก้าวขาออกจากเขตร้านไปช่วยเลย ได้แต่ตะโกนขอความช่วยเหลืออย่างเดียว ขณะนั้นผู้ดูแลพื้นที่ก็เข้ามาเห็นที่เกิดเหตุยังไม่กล้าห้าม แต่ก็เห็นชัดๆ ว่าเป็นการรุมทำร้าย เราก็มีพยานฝ่ายเราเหมือนกัน เช่นนี้แล้วพอจะแก้ไขอะไรได้บ้างไหมคะ เขามาบังคับให้เราถอดสัญญาทุกวัน เสียใจมากเพราะรู้สึกถึงเหมือนพวกเขารู้กันอยากจะหาคนใหม่มาเช่ามากกว่า <br> <br>

คน

ศุกร์ พ.ค. 06, 2011 1:45 pm  

ฉันโทรไปปรึกษากฎหมายกับลีน่าแต่พูดจาไม่ดีเลย 

•   ข้อมูลทั่วไป