คุณลีน่า จัง

พูดคุยเรื่องทั่วไป การเมือง สังคม เศรษฐกิจ ไอที ศิลปวัฒนธรรมได้ที่นี่ครับ

Moderator: mr_joe141, Jurist2, maclaw

pol00810081
ทนายไทย

ศุกร์ พ.ค. 06, 2011 2:00 pm  

<div class=quote>ความคิดเห็นคุณ คน : ตอบเมื่อ Fri 6 May 11 , 13:45 <br>ฉันโทรไปปรึกษากฎหมายกับลีน่าแต่พูดจาไม่ดีเลย </div> [b]โทรมาปรึกษาผมซิครับ  ทนายอภิชาต 081-5522-971 <br>

ทนายตี๋
ทนายไทย

เสาร์ พ.ค. 07, 2011 1:08 pm  

<div class=quote>ความคิดเห็นคุณ คน : ตอบเมื่อ Fri 6 May 11 , 13:45 <br>ฉันโทรไปปรึกษากฎหมายกับลีน่าแต่พูดจาไม่ดีเลย </div> พูดจาไม่ดียังไงเหรอครับ <br> <br> <br>

อัยย์

เสาร์ พ.ค. 07, 2011 2:02 pm  

ปกติ วิชาชีพ ไม่มีทางทำร้ายกันหรอกเด้อ ถ้าไม่จำเป็น เค้าวัดด้วยกันกึ๋น: ผมไก่อ่อนยังต้องขอความรุ้จาก เพื่อนๆ พี่ๆ น้อง ๆ เลย-D 

pol00810081
ทนายไทย

เสาร์ พ.ค. 07, 2011 5:44 pm  

<div class=quote>ความคิดเห็นคุณ : ตอบเมื่อ Sat 7 May 11 , 13:08 <br><div class=quote>ความคิดเห็นคุณ คน : ตอบเมื่อ Fri 6 May 11 , 13:45 <br>ฉันโทรไปปรึกษากฎหมายกับลีน่าแต่พูดจาไม่ดีเลย </div> พูดจาไม่ดียังไงเหรอครับ<br><br><br></div> [b]น่านซิ  อยากรู้เหมือนกันครับ  ทนายอภิชาต 081-5522-971 

ratcha987
ทนายไทย

พฤหัสฯ. ต.ค. 27, 2011 1:57 am  

บลู

อาทิตย์ ม.ค. 08, 2012 2:11 pm  

ขอคำแนะนำค่ะคุณลีน่าจัง 1 ถ้าเราอยู่กับแฟนที่เป้นต่างชาติมีลูกแล้วเลิกกันแต่ไม่ได้จดทะเบียนด้วยกันถ้าเขาไม่ส่งเสียลูกเขาผิดไหม 2.พวกเราแยกกันอยู่แต่เขามีเมียใหม่โดยที่เราไม่รู้เลยว่าเลิกกันเมื่อไหร่แต่เขาบอกเลิกฝ่ายเดียวคนที่เป็นมือที่สามที่ทำให้ครอบครัวแตกแยกมีความผิดไหมค่ะ 3.ถ้าเราจะฟ้องเรียกค่าเลี้ยงดูทำได้หรือเปล่าแฟงไมค่ะและจะขอสิทธิ์เลี้ยงดูลูกฝ่ายเดี้ยวได้หรือเปล่า 0879389072

ratcha987
ทนายไทย

อาทิตย์ ม.ค. 08, 2012 2:43 pm  

<div class=quote>ความคิดเห็นคุณ บลู : ตอบเมื่อ Sun 8 January 12 , 14:11 <br>ขอคำแนะนำค่ะคุณลีน่าจัง 1 ถ้าเราอยู่กับแฟนที่เป้นต่างชาติมีลูกแล้วเลิกกันแต่ไม่ได้จดทะเบียนด้วยกันถ้าเขาไม่ส่งเสียลูกเขาผิดไหม 2.พวกเราแยกกันอยู่แต่เขามีเมียใหม่โดยที่เราไม่รู้เลยว่าเลิกกันเมื่อไหร่แต่เขาบอกเลิกฝ่ายเดียวคนที่เป็นมือที่สามที่ทำให้ครอบครัวแตกแยกมีความผิดไหมค่ะ 3.ถ้าเราจะฟ้องเรียกค่าเลี้ยงดูทำได้หรือเปล่าแฟงไมค่ะและจะขอสิทธิ์เลี้ยงดูลูกฝ่ายเดี้ยวได้หรือเปล่า 0879389072</div> 1 ถ้าเราอยู่กับแฟนที่เป้นต่างชาติมีลูกแล้วเลิกกันแต่ไม่ได้จดทะเบียนด้วยกันถ้าเขาไม่ส่งเสียลูกเขาผิดไหม <br>- ผิดครับ สามารถฟ้องเรียกค่าเลี้ยงดูได้ครับ<br><br>2.พวกเราแยกกันอยู่แต่เขามีเมียใหม่โดยที่เราไม่รู้เลยว่าเลิกกันเมื่อไหร่แต่เขาบอกเลิกฝ่ายเดียวคนที่เป็นมือที่สามที่ทำให้ครอบครัวแตกแยกมีความผิดไหมค่ะ <br>- ไม่ได้จดทะเบียนกันก็ไม่ผิดหรอกครับ<br><br>3.ถ้าเราจะฟ้องเรียกค่าเลี้ยงดูทำได้หรือเปล่าแฟงไมค่ะและจะขอสิทธิ์เลี้ยงดูลูกฝ่ายเดี้ยวได้หรือเปล่า 0879389072<br>- สามารถฟ้องเรียกค่าเลี้ยงดูได้ครับ<br><br><br><br><br> <strong>ทนายตี๋ 081-598-2209 [email protected]</strong>

ยู

อังคาร ก.ค. 10, 2012 10:09 am  

มีปัญหาจะสอบถามคะเรื่องสิทธิ์การดูแลบุตร <br>มีลูกด้วยกัน 2 คน คืออยู่กับแฟนมักทะเลาะเป็นประจำ  เราทั้งคู่มีทำงานคะ  แต่เราต้องจ้างน้าของดิฉันเลี้ยงลูกทั้ง 2 คนเพราะไม่ค่อยมีเวลาคะ เค้าจะออกค่าเลี้ยงลูก และซื้อพวกนมและผ้าอ้อมทุกเดือน เราไม่ได้จ่ายอะไรเลย ปัญหาที่จะถามคะ <br>1  เราไม่ได้จดทะเบียนกัน และเค้าไม่ได้เซ็นรับรองบุตรคะ <br>2  ดิฉันมีสิทธิ์เป็นผู้ดูแลปกครองบุตรทั้ง 2 คน เพี่ยงคนเดียวได้มากน้อยแค่ <br>    ไหน    (หมายถึงชนะคดีคะ) <br>3  ทราบว่ากฏหมายสามารถพลิกแผลงได้ มีทางไหนบ้างที่ฝ่ายชายอาจจะ    <br>    ชนะคดีคะ  (มีแนวโน้มมากไหมถ้าเค้าอาจจะได้สิทธิ์เป็นผู้ดูแลปกครอง <br>    บุตรเพียงเดียว) <br>4  ดิฉันอยากทราบว่าดิฉันจะมีสิทธิ์ชนะคดีหรือเปล่าคะ <br>ขอรบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ  เพราะมันเป็นเรื่องที่ดิฉันเครียดมากจะให้ทนอยู่จนลูกบรรลุนิติภาวะอาจจะไม่ไหว   <br>

ยู

อังคาร ก.ค. 10, 2012 10:13 am  

<div class=quote>ความคิดเห็นคุณ ยู : ตอบเมื่อ Tue 10 July 12 , 10:09 <br>มีปัญหาจะสอบถามคะเรื่องสิทธิ์การดูแลบุตร <br>มีลูกด้วยกัน 2 คน คืออยู่กับแฟนมักทะเลาะเป็นประจำ  เราทั้งคู่มีทำงานคะ  แต่เราต้องจ้างน้าของดิฉันเลี้ยงลูกทั้ง 2 คนเพราะไม่ค่อยมีเวลาคะ เค้าจะออกค่าเลี้ยงลูก และซื้อพวกนมและผ้าอ้อมทุกเดือน เราไม่ได้จ่ายอะไรเลย ปัญหาที่จะถามคะ <br>1  เราไม่ได้จดทะเบียนกัน และเค้าไม่ได้เซ็นรับรองบุตรคะ <br>2  ดิฉันมีสิทธิ์เป็นผู้ดูแลปกครองบุตรทั้ง 2 คน เพี่ยงคนเดียวได้มากน้อยแค่ <br>    ไหน    (หมายถึงชนะคดีคะ) <br>3  ทราบว่ากฏหมายสามารถพลิกแผลงได้ มีทางไหนบ้างที่ฝ่ายชายอาจจะ    <br>    ชนะคดีคะ  (มีแนวโน้มมากไหมถ้าเค้าอาจจะได้สิทธิ์เป็นผู้ดูแลปกครอง <br>    บุตรเพียงเดียว) <br>4  ดิฉันอยากทราบว่าดิฉันจะมีสิทธิ์ชนะคดีหรือเปล่าคะ <br>ขอรบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ  เพราะมันเป็นเรื่องที่ดิฉันเครียดมากจะให้ทนอยู่จนลูกบรรลุนิติภาวะอาจจะไม่ไหว   <br></div> ถ้าไม่ว่างตอบกลับสามารถติดต่อได้ที่ E-mail [email protected] <br>นะคะ

•   ข้อมูลทั่วไป