ฝากถึง ประชาธิปัตย์อย่าสอดรู้อวดดีสั่งสอน''กกต.''

พูดคุยเรื่องทั่วไป การเมือง สังคม เศรษฐกิจ ไอที ศิลปวัฒนธรรมได้ที่นี่ครับ

Moderator: mr_joe141, Jurist2, maclaw

abcdefghijklmnop
ขอจบปีสุดท้าย

พุธ ธ.ค. 01, 2004 9:23 pm  

- โฆษกพรรคเก่าออกอาการดิ้นเป็นเจ้าเข้าที่เห็นสังคมไทยมีการสามัคคีปรึกษาหารือกัน นั่นคือการที่รัฐบาลโดยคุณทักษิณเปรยๆว่าอยากเห็นการเลือกตั้งที่ไวขึ้นเพื่อประโยชน์แก่ประเทชาติ ส่วนเหตุผลต่างๆผมขี้เกียจเล่าซ้ำนะครับ คุณทักษิณท่านรู้อยู่แล้วว่าอำนาจการประกาศวันเลือกตั้งเป็นอำนาจของกกต.ตามบทบัญญัติรัฐธรรมนูญและพระราชบัญญัติเลือกตั้งท้องถิ่น ท่านเป็นนายกฯทำไมท่านจะไม่รู้ .. ขนาดเด็กอนุบาลยังรู้

ปรากฎว่าพรรคเก่าประชาธิปัตย์ทำไขสือ+หูทวนลมนะครับ แกล้งโง่กล่าวหาว่ารัฐบาลแทรกแซงอำนาจกกต. บอกกกต.อย่าเชื่อ !!... ปะโธ่ เห็นบ้านเมืองสามัคคีกัน มีความผูกพันปรึกษาหารือกันไม่ได้นะครับ ต้องอาการขัดแข้งขัดขาหาเรื่องให้คนแตกแยกนะครับ วินาศกันหมด ..หึหึ

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

abcdefghijklmnop
ขอจบปีสุดท้าย

พุธ ธ.ค. 01, 2004 9:24 pm  

**ผมจะบอกให้ครับ การที่พรรคประชาธิปัตย์เข้ามาเจ้ากี้เจ้าการแบบนี้ มันก็คือการอวดรู้สั่งสอนกกต.นั่นเอง .. มันจะทำให้ความเชื่อมั่นของประชาชนที่มีต่อกกต.ลดน้อยลงเพราะคนจะเห็นกกต.เป็นเด็กๆที่ยอมให้พรรคเก่าๆที่ใกล้หมดระวางอายุขัยไม่มีใครเชื่อถือดันอวดรู้เข้ามาทำเบ่งสั่งสอน เล่นการเมืองแบบเก่าๆเดิมๆ ... ประชาชนเขาไม่หลงกลแล้วล่ะครับ**

8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Jurist2
ทนายไทย

พฤหัสฯ. ธ.ค. 02, 2004 7:42 am  

มี joke ในโต๊ะทานข้าวบอกมาว่า

รอบเนี้ยที่นายกอ พยายามเลื่อนกำหนดวันเลือกตั้ง เพราะว่า วันที่ สงสัยท่านไม่ถูกกับเลข 13 ลางร้ายมั้งจ้ะ

อำนาจในเรื่องเนี้ยเป็นของ กกต. ใครๆ ก็รู้ ประชาธิปัตย์คงแค่อยากเร่งเร้าให้ กกต. ทำงานรวดเร็วขั้นมั้ง เลยออกมาแสดงเจตนาซะงั้น

รอดูกันต่อไป ใครกันที่จะชนะ
<< จากสูงสุด :: คืนสู่สามัญ >>

ประชาธิปั(ตย์)ไตย

เสาร์ ม.ค. 28, 2017 4:01 pm  

อืม อวดรู้สั่งสอน กกต.
ให้มันรู้ซะมั่งว่า กกต. นะเป็นเครื่องมือของใคร
เหมือนที่ไม่ว่าใครจะออกมาแฉรัฐบาล นายก สั่ง ปปช. สอบทันที
ปปช. เป็นเครื่องมือใครหว่า???

กลับกัน
ประชาชนสั่ง ปปช.ได้ป่าว???

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ ม.ค. 28, 2017 4:01 pm.

•   ข้อมูลทั่วไป