~ นกกระดาษร้อยล้านคงอาจแทน . . ความหวงแหนและห่วงจากปวงชน ~

พูดคุยเรื่องทั่วไป การเมือง สังคม เศรษฐกิจ ไอที ศิลปวัฒนธรรมได้ที่นี่ครับ

Moderator: mr_joe141, Jurist2, maclaw

abcdefghijklmnop
ขอจบปีสุดท้าย

จันทร์ ธ.ค. 06, 2004 2:56 pm  

~.~.~.~. นกกระดาษจากชายชื่อนายทักฯ
~.~.~.~. ป่านนี้จักซบลงที่ตรงไหน
~.~.~.~. เพื่อนของเจ้าเขาร้องจนก้องไทย
~.~.~.~. แต่เจ้าไยไม่ส่งเสียงข้าเพียงยิน

~.~. จากสองมือน้อยน้อยที่ค่อยพับ
~.~. เพียรขยับเกิดเป็นนกขึ้นผกผิน
~.~. ด้วยความหมายส่งใจให้เจ้าบิน
~.~. เพื่อถึงถิ่นแดนใต้ที่ชายแดน

จันทร์ ธ.ค. 06, 2004 2:57 pm  

~.~.~.~. เห็นน้ำตากี่ร้อยกี่พันหยด
~.~.~.~. เลือดเกือบหมดกี่หมื่นถึงกี่แสน
~.~.~.~. นกกระดาษร้อยล้านแค่อาจแทน
~.~.~.~. ความหวงแหนและห่วงจากปวงชน

~.~. หกสิบสองล้านใจคนในชาติ
~.~. ร่วมประกาศสันติสุขทุกแห่งหน
~.~. ศาสนาแม้ต่างใช่ต่างคน
~.~. เมื่ออยู่บนขวานไทยต้องใจเดียว ..

จันทร์ ธ.ค. 06, 2004 2:59 pm  

~.~.~ แล้วนกโด้ของข้าจะรู้ไหม
~.~.~.~ เจ้าหนอเพลินที่ไหนจึงไม่เฉลียว
~.~.~.~.~ หรือมัวจีบสาวยะลาว่าแล้วเทียว
~.~.~.~.~.~ เจ้าช่างเชี่ยวชาญรักเหมือนทักฯเลย
8) 8) 8)

- วันนี้เราต้องร่วมปรีติยินดีละครับ วันนี้ไม่มีแบ่งพรรคแบ่งพวก นกกระดาษของผมกับอีกร้อยล้านตัว ทุกตัวคือตัวแทนพี่น้องไทยทุกคน เพื่อเช็ดน้ำตาพี่น้อง 3 จังหวัดชายแดนใต้

วันนี้เราเห็นรอยยิ้ม เห็นความสุขทั่วทุกภาคของประเทศไทยนะครับ ..

บุคคลทั่วไป

เสาร์ ม.ค. 28, 2017 4:00 pm  

พวกโจรนี่มันชั่วจริงๆ ปล่อยนกไปก็แล้ว ไม่เคยสำนึกเลย
ยังไล่ฆ่า ไล่เผาโรงเรียนอยู่ได้ จะอะไรกันนักหนา ชีวิตนี้เดี๋ยวก็ตายแล้ว :x

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ ม.ค. 28, 2017 4:00 pm.

•   ข้อมูลทั่วไป