มีปัญหากฎหมาย ปรึกษาได้ที่ www.sukit-lawyer.com

พูดคุยเรื่องทั่วไป การเมือง สังคม เศรษฐกิจ ไอที ศิลปวัฒนธรรมได้ที่นี่ครับ

Moderator: maclaw, mr_joe141, Jurist2

sukitlawyer
นักศึกษาใหม่

พุธ มี.ค. 01, 2006 1:02 pm  

ให้คำปรึกษาเรื่องข้อกฎหมายและ รับเรื่องราวร้องทุกข์ต่าง ๆ โดยทนายสุกิจ พูนศรีเกษม และทีมทนายมืออาชีพ ตอบคำถามรวดเร็วทันใจ ทุกวัน ผ่านทาง www.sukit-lawyer.com

(มีบริการให้คำปรึกษาผ่าน sms ด้วยครับ) :!:

ผู้ช่วย

พุธ มี.ค. 01, 2006 1:25 pm  

ถ้าจะโฆษณาทำไมไม่ติดต่อเจ้าของเว็บเขาดีๆ มาโพสในที่ๆเขาเอาไว้คุยปรึกษากัน ไม่อายบ้างหรือคุณ

เว็บคุณก็หาเงิน เว็บนี้เขาก็ต้องมีรายจ่าย แล้วคุณมาชุบมือเปิบโพสเอาง่ายๆแบบนี้เลยหรือ จรรยาบรรณความเป็นทนายคุณมีไหม คุณว่าความให้ลูกความฟรีๆบ้างไหม

ในเว็บนี้ เขาก็เปิดรับลงโฆษณา คุณทำไมไม่ทำให้เป็นเรื่องเป็นราว ดีกว่าทำตัวเป็นอีแอบแบบนี้ อยากได้เงินแต่ไม่ยอมลงทุน แล้วคุณยังมีหน้าจะทำอาชีพทนายอีก กว่าคุณจะเรียนจบก็คงลงทุนไปเยอะ พอจะหาเงินเลยไม่คิดลงทุนแล้วหรือไง

กลับตัวกลับใจยังทัน ทำสิ่งที่ถูกต้องซะ อย่าให้วงการเสียหายไปกว่านี้เพราะคนมักง่ายแบบคุณเลย

sukitlawyer
นักศึกษาใหม่

พฤหัสฯ. มี.ค. 02, 2006 11:26 am  

ปรึกษาฟรีน่ะสิครับ เว็บไซต์ทนายสุกิจก็มีอุดมการณ์ที่จะช่วยแก้ปัญหาให้กับประชาชนเช่นเดียวกับของ lawyerthai นั่นแหละครับ

เราไม่ได้อะไรจากการให้คำปรึกษานะครับ นอกจากได้ช่วยเหลือ ผู้ที่ประสบปัญหาเขาก็เดือดร้อน บางที ผมเห็นคำถามมันค้าง ไม่มีใครตอบหลายวัน ถ้าเราจะช่วยคนจริง ๆ ต้องคิดเรื่องเหล่านี้ด้วยเหรอครับ

จริงอยู่มันเหมือนการแฝงตัว และ ชุบมือเปิบ แต่ผมคิดว่าคุณใช้คำพูดรุนแรงเกินไป โดยที่ไม่คำนึงถึงวัตถุประสงค์ของเราเลย

เว็บไซต์เราไม่มีโฆษณานะครับ เราไม่มีการแสวงหาผลกำไรใด ๆ

ขอขอบคุณที่ให้ใช้พื้นที่ในเว็บไซต์นี้ด้วยครับ
และกราบขออภัยด้วยครับ ถ้าคิดว่ากระทู้นี้จะทำให้ผู้ใช้ท่านอื่นเดือดร้อน

(แต่ผมว่าแค่ลบกระทู้ออก ไม่ต้องมาเสียเวลาพิมพ์ด่ากัน ไม่ง่ายกว่าเหรอครับ)

ปล.ผมไม่ใช่ทนาย และไม่รู้เรื่องกฎหมายเลย แต่ผมคิดว่าสิ่งที่คุณแสดงออกมา ไม่ใช่สิ่งที่ผู้ประกอบวิชาชีพนี้พึงกระทำ

suratri

เสาร์ ม.ค. 28, 2017 9:01 am  

ต้องการทนายฟ้องคดีพันล้านค่ะ กรุณาติดต่อ 081-9400690

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ ม.ค. 28, 2017 9:01 am.

•   ข้อมูลทั่วไป