อยากหย่ากับภรรยา

ระบายความทุกข์ ความอัดอั้นทั้งหลายของคุณได้ที่นี่ เชื่อว่าเสียงของอินเตอร์เน็ตจะดังพอให้คนที่คุณต้องการได้ยิน

Moderator: maclaw, mr_joe141, Jurist2

lookmoo2
นักศึกษาใหม่

อังคาร ธ.ค. 21, 2004 3:43 pm  

อยากหย่ากับภรรยา คือผมมีภรรยาใหม่ แล้วภรรยาเก่าพาญาติมาลุมทำร้าย
ภรรยาใหม่ผมก็เลยตันสินใจเลิกกับภรรยาเก่า และผมมีลูก 2 คน หญิง 1 ชาย 1 ตอนนี้
ผมรับลูกสาวมาส่งเสียให้เรียนหนังสือ พอผมไปขอหย่าเขาบอกไวคุยกันที่ศาล แล้วลูก
ที่เอามาเลี้ยงพอโตขึ้นจะเอาคืน แต่ผมอยากได้ลูกสาวไว้ ไม่ทราบว่าผมจะต้องทำ
อย่างไร จึงจะได้หย่ากับภรรยาและได้ลูกสาวไว้ปกครอง

mare
ขอจบปีสุดท้าย

พฤหัสฯ. ม.ค. 05, 2006 2:08 pm  

เฮ้อ.............. :cry:
โลกใบนี้ มีเพียงพอสำหรับความจำเป็นของมนุษย์ทุกคน แต่จะไม่พอสำหรับความโลภของคนเพียงคนเดียว

Lawyerthai.com
ผู้ดูแลเว็บไซต์
ที่อยู่: 4/1 Soi 12 Chotana Road, T.Chang Puek A.Mueng, Chiang Mai 50300 Tel. 053-408771
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 05, 2006 3:37 pm  

ตกลงกันที่ศาลไว้เลยครับ ว่าเรื่องลูกจะเอาอย่างไร แล้วเซ็นชื่อยอมรับไว้ทั้งสองคน
www.antfile.com :: รับฝากรูปทุกชนิด
www.openchiangmai.com :: คลิปวิดีโอเชียงใหม่

บุคคลทั่วไป

พฤหัสฯ. มี.ค. 09, 2006 1:53 pm  

ทุเรศเห็นแก่ตัวที่สุดทำร้ายจิตใจคนอื่นสมน้ำหน้าโดนก็ดีแล้วนี่ยังน้อยไปสำหรับคนชั่วอย่างคุณ

บุคคลทั่วไป

ศุกร์ มี.ค. 24, 2006 8:29 pm  

ก็มีเมียน้อยแล้วยังไปทำร้ายจิตใจเมียหลวงอีก เห็นแก่ตัวนะ สมควรโดนตื้บอ่ะ
จาบอกว่าถ้าเปนคนแรกจาไม่หย่าให้หรอก ยกเว้นแต่ว่าถ้ามีแต่ตัวหรือหนี้สินอ่ะนะคงไม่มีใครเอาเขาก็หย่าให้

บุคคลทั่วไป

เสาร์ เม.ย. 29, 2006 12:45 pm  

อยากหย่ากับสามีแต่เขาไม่หย่าให้ จะทำอย่างไรดี

บุคคลทั่วไป

พุธ พ.ค. 10, 2006 9:42 pm  

ยามรักกันไม่เห็นบอกไครเลย...แต่เวลามีปัญหาก็นำตัวเองมาขาย

บุคคลทั่วไป

พฤหัสฯ. พ.ค. 11, 2006 11:05 am  

ฟ้องหย่าได้ครับ

student

อาทิตย์ พ.ค. 14, 2006 10:58 am  

ฝ่ายชายฟ้องหย่าไม่ได้ครับ เพระว่า ฝ่ายชายเป็นผู้กระทำผิดก่อน ในทางกลับกัน ฝ่ายหญิงต่างหากที่เป็นฝ่ายที่มีสิทธ์ฟ้องหย่า และการที่ฝ่ายหญิงพาคนไปทำร้ายภรรยาใหม่ ก็ไม่เป็นเหตุแห่งการฟ้องหย่าตามกฎหมาย ส่วนประเด็นการแย่งบุตรนั้นหากไม่สามารถตกลงกันได้ต้องไปตกลงกันที่ศาล

ขี้อาย

พุธ มิ.ย. 07, 2006 10:07 pm  

น่าเห็นใจทั้งสองฝ่ายนะ

•   ข้อมูลทั่วไป