รง.เสียงดัง ตอนกลางคืน

ระบายความทุกข์ ความอัดอั้นทั้งหลายของคุณได้ที่นี่ เชื่อว่าเสียงของอินเตอร์เน็ตจะดังพอให้คนที่คุณต้องการได้ยิน

Moderator: mr_joe141, Jurist2, maclaw

เสียงดัง

เสาร์ ม.ค. 28, 2017 2:13 pm  

เนื่องจากว่า บริเวณ บ้านผม มีโกดังมาสร้างอยู่ แล้วเปิดให้เช่า

ณ.ตอนนี้ มี บ. เกี่ยวกับ น้ำมันเตา มา เช่า

ปัญหาที่ผมได้รับคือ

กลิ่นน้ำมัน เหม็นมาก แสบจมูก และ รู้สึกว่ามีเสมหะ ด้วย โดยเฉพาะอย่างยิ่งตอนกลางคืน(ไม่แน่ใจว่า น้ำมันจะกลิ่นแรงกลางคืน)

แล้ว โกดังที่ว่าเนี่ย เวลาทำงานจะมีเสียงดัง ที่คาดว่าน่าจะเกิดจาก
เสียงรถน้ำมัน เสียงรถยก ฯลฯ
เสียงคนงานตะโกนใส่กัน (ไม่ค่อยมีมารยาทเลย บางทีก็ ขากถุย บางทีก็ด่ากันหยาบๆ คายๆ )
เสียงกลิ้ง เสียงเคาะ เสียงทุบ เสียงโยนถังน้ำมัน ลงพื้น ฯลฯ

ซึ่ง เสียงที่เค้ากลิ้งถ้งน้ำมัน หรือ เคาะ หรือ เสียงอะไรก็แล้วแต่เป็นเสียงที่ดังมาก( อาจะเป็นเพราะถังน้ำมันมัน กลวงๆ เหมือนกลอง)

คือ ในเวลาทำงาน 8.00 -18.00 น. ยังพอทนได้หนะครับ

แต่นี่เสียงแบบนี้ หลัง 18.00 น.ยังมีต่อครับ

ตีสอง ตีสามยังมีเลย เหมือนเค้ายังทำงานกันต่อ จนดึกๆดื่นๆ

บริเวณแถวบ้านผม ค่อนข้างเงียบครับทำให้ ตอนกลางคืนยิ่งได้ยินชัดเจนมาก

ผมควรทำอย่างไรดีครับ ต้องไปร้องเรียนที่ไหน แล้ว มันจะได้ผลไม๊ครับ

สรุป ปัญหาตอนนี้ที่ผมได้รับคือ เรือ่งเสียง กับเรือ่ง กลิ่นครับ T T เศร้า

manotham
นักศึกษาใหม่

ศุกร์ ก.พ. 03, 2017 3:11 pm  

แจ้งเทศบาล ให้ช่วยเหลือ แก้ไข ครับ

T.Pramook
ทนายไทย

อาทิตย์ มี.ค. 12, 2017 12:11 am  

เสียงดัง เขียน:เนื่องจากว่า บริเวณ บ้านผม มีโกดังมาสร้างอยู่ แล้วเปิดให้เช่า

ณ.ตอนนี้ มี บ. เกี่ยวกับ น้ำมันเตา มา เช่า

ปัญหาที่ผมได้รับคือ

กลิ่นน้ำมัน เหม็นมาก แสบจมูก และ รู้สึกว่ามีเสมหะ ด้วย โดยเฉพาะอย่างยิ่งตอนกลางคืน(ไม่แน่ใจว่า น้ำมันจะกลิ่นแรงกลางคืน)

แล้ว โกดังที่ว่าเนี่ย เวลาทำงานจะมีเสียงดัง ที่คาดว่าน่าจะเกิดจาก
เสียงรถน้ำมัน เสียงรถยก ฯลฯ
เสียงคนงานตะโกนใส่กัน (ไม่ค่อยมีมารยาทเลย บางทีก็ ขากถุย บางทีก็ด่ากันหยาบๆ คายๆ )
เสียงกลิ้ง เสียงเคาะ เสียงทุบ เสียงโยนถังน้ำมัน ลงพื้น ฯลฯ

ซึ่ง เสียงที่เค้ากลิ้งถ้งน้ำมัน หรือ เคาะ หรือ เสียงอะไรก็แล้วแต่เป็นเสียงที่ดังมาก( อาจะเป็นเพราะถังน้ำมันมัน กลวงๆ เหมือนกลอง)

คือ ในเวลาทำงาน 8.00 -18.00 น. ยังพอทนได้หนะครับ

แต่นี่เสียงแบบนี้ หลัง 18.00 น.ยังมีต่อครับ

ตีสอง ตีสามยังมีเลย เหมือนเค้ายังทำงานกันต่อ จนดึกๆดื่นๆ

บริเวณแถวบ้านผม ค่อนข้างเงียบครับทำให้ ตอนกลางคืนยิ่งได้ยินชัดเจนมาก

ผมควรทำอย่างไรดีครับ ต้องไปร้องเรียนที่ไหน แล้ว มันจะได้ผลไม๊ครับ

สรุป ปัญหาตอนนี้ที่ผมได้รับคือ เรือ่งเสียง กับเรือ่ง กลิ่นครับ T T เศร้า

ติดต่อมาเลยครับ

ทนายประมุข 087-361-1107
คดีอาญา คดีแพ่ง มรดก ที่ปรึกษากฎหมายศาลเยาวชนและครอบครัวกลาง
id line : 0873611107
https://www.facebook.com/Pramook.Lawyer
email : pramook_law@hotmail.com

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on อาทิตย์ มี.ค. 12, 2017 12:11 am.

•   ข้อมูลทั่วไป