สถาบันการเงินปฎิเสธที่ดินตาบอด

ระบายความทุกข์ ความอัดอั้นทั้งหลายของคุณได้ที่นี่ เชื่อว่าเสียงของอินเตอร์เน็ตจะดังพอให้คนที่คุณต้องการได้ยิน

Moderator: maclaw, mr_joe141, Jurist2

Lawyerthai.com
ผู้ดูแลเว็บไซต์
ที่อยู่: 4/1 Soi 12 Chotana Road, T.Chang Puek A.Mueng, Chiang Mai 50300 Tel. 053-408771
ติดต่อ:

จันทร์ ม.ค. 23, 2006 3:18 pm  

รายละเอียด

ผมมีที่ดินอยู่แปลงหนึ่งซึ่งเป็นที่ดินตาบอด
ผมมีความต้องการนำที่ดินที่ครอบครองเข้าสถาบันการเงินเพื่อนำเงินมาเริ่มต้นธุรกิจ
แต่ทางสถาบันการเงินทุกสถาบันให้การปฎิเสธ
ผมได้พยายามขอซื้อทางเข้าจากเจ้าของที่ดินข้างหน้าเพื่อที่จะทำเป็นทางสารธารณะประโยชน์
แต่เจ้าของที่ดินข้างหน้าปฎิเสธที่จะขาย
ในกรณีนี้ผมสามารถที่ฟ้องร้องต่อศาลขอซื้อที่ดินเพื่อที่จะมีทางสาธารณะประโยชน์ผ่านที่ของผมได้ใหมครับ
ขอบคุณครับ

โดย : พนัส [ 28/12/2005 , 22:20:12 ]

ความคิดเห็นที่ : 1

ฟ้องต่อศาลเพื่อขอซื้อที่ดินไม่ได้ แต่ฟ้องขอทางจำเป็นสำหรับผ่านเข้าออกได้
เสนอให้ขายที่ดินให้กับคนข้างหน้านั่นไป

โดย : รีระ
www.antfile.com :: รับฝากรูปทุกชนิด
www.openchiangmai.com :: คลิปวิดีโอเชียงใหม่

•   ข้อมูลทั่วไป