กรุณาช่วยตอบหน่อยคับ

ระบายความทุกข์ ความอัดอั้นทั้งหลายของคุณได้ที่นี่ เชื่อว่าเสียงของอินเตอร์เน็ตจะดังพอให้คนที่คุณต้องการได้ยิน

Moderator: maclaw, mr_joe141, Jurist2

Lawyerthai.com
ผู้ดูแลเว็บไซต์
ที่อยู่: 4/1 Soi 12 Chotana Road, T.Chang Puek A.Mueng, Chiang Mai 50300 Tel. 053-408771
ติดต่อ:

จันทร์ ม.ค. 23, 2006 3:18 pm  

รายละเอียด

ผมเบื่อมากเจอคนแบบนี้.........ยังไงช่วยตอบให้ผมหน่อยคับ
ตามข้อเท็จจริงมีอยู่ว่าน้องอายุ5ขวบไปเล่นกับเพื่อนๆแถวๆบ้านซึ่งตรงนั้นเด็กแถวๆบ้านก็เล่นกันอยู่เป็นป
ระจำ..แต่แล้วอยู่ๆก็มีสุนัขวิ่งมาจากไหนไม่ทราบเข้ามากัดน้องผมจนได้รับบาดเจ็บถึงขั้นสาหัสขาข้างหนึ่งเ
ป็นแผลเหวอะหวะนอกจากนั้นยังมีแขนและอื่นๆอีกเยอะรวมๆแล้วเกือบ26เขี้ยวได้ขนาดหมอเห็นยังตกใจเลย....ผมเห
็นแล้วสงสารน้องผมมาก...แต่พอถามหาเจ่าของสุนัขเขาก็บอกว่าน้องผมซวยเองและจะไม่รับผิดชอบแม่ผมเลยไปแจ้งค
วามแต่ตำรวจก็แค่เทียบปรับและบอกให้ไปจัดการกันเอง....และเจ้าของสุนัขเขาบอกว่าถ้าอยากได้ค่าเสียหายหรือ
ค่าสินไหมไห้ไปฟ้องเอา....และนี่คือปัญหาที่ผมจะถามทุกๆท่านที่เข้ามาคับว่าผมจะต้องจ้างทนายจะต้องเสียค่
าใช้จ่ายเท่าไหร่คับเพราะบ้านของผมจนมากเงินจะกินยังแทบไม่มีและน้องก็ต้องมาเจ็บแบบนี้ต้องเสียทั้งเงินค
่ารักษาเองเสียเวลางานและสภาพจิตใจและเป็นห่วงว่าน้องผมจะเดินได้ดีเหมือนเก่าหรือไม่....ถ้าต้องฟ้องจริง
ๆเราต้องออกเงินก่อนทุกอย่างใช่ไหมคับ....เพราะทางเจ้าของสุนัขไม่สนใจเลย...ผมลืมบอกไปว่าน้องผมไม่ได้แก
ล้งหรือแหย่สุนัขเล่นเลยสุนัขมันหลุดออกมาจากบ้านเขาและวิ่งออกมาไกลพอสมควรพอมาถึงมันก็ตรงปรี่เข้ากัดเล
ย.....ยังไงช่วยตอบด้วยนะคับผมเดือดร้อนจริงๆ

โดย : คนเดือดร้อน - [ 29/12/2005 , 16:40:29 ]

ความคิดเห็นที่ : 1

ติดต่อไปที่สภาทนายความขอความช่วยเหลือด้านกฎหมายเพราะถ้าเป็นคนยากจนทางสภาทนายความจะช่วยเหลือพรี

โดย : kamol
www.antfile.com :: รับฝากรูปทุกชนิด
www.openchiangmai.com :: คลิปวิดีโอเชียงใหม่

•   ข้อมูลทั่วไป