ตำรวจตั้งด่านจับ

ระบายความทุกข์ ความอัดอั้นทั้งหลายของคุณได้ที่นี่ เชื่อว่าเสียงของอินเตอร์เน็ตจะดังพอให้คนที่คุณต้องการได้ยิน

Moderator: mr_joe141, Jurist2, maclaw

boonchooja
นักศึกษาใหม่

จันทร์ ต.ค. 30, 2006 4:34 pm  

ผมขับรถมอเตอร์ไซด์ไปแถวใต้สะพานพระราม 9 เพื่อจะไปวัดไทร เจอตำรวจตั้งด่านอยู่ ซึ่งมีตำรวจเยอะมาก แล้วผมก็ถูกเรียก และได้ตั้งข้อหาว่า ขับรถไม่ชิดขอบซ้าย ทั้งๆที่ผมก็อยู่เลนส์ซ้าย ผมไม่รู้ทางผมขับชิดซ้ายจริงๆและขับด้วยความเร็วประมาณ 40 กม./ชม. และการพูดจาของตำรวจก็ไม่ดี ทำไมตำรวจเมืองไทยถึงเป็นแบบนี้ ทำไม?
บุญชู

krit2550

ศุกร์ พ.ย. 03, 2006 9:57 am  

เพราะเค้าลืมคำสัตยาบรรณที่เคยกล่าวตอนเข้ารับราชการใหม่ๆ มั้งครับ ตั้งด่านเยอะๆ งี้อันดับแรกต้องเล็งหาตัวเจ้านายมันก่อน ว่ามีอ่ะป่าว ถ้าไม่มีฟันธงได้เลยว่า เก็บเค้ากระเป๋าตัวเองชัวร์ เคยได้ยินมาอีกแล้วนะครับว่า (ได้ยินบ่อยจัง) ตำรวจไม่มีสิทธิ์มายึดใบขับขี่นะ ไม่งั้นจะมีใบสั่งมาไว้ทำอะไร ส่วนการพูดจา ที่ชวนไม่รับประทานนั้นนะ เข้าใจอยู่เหมือนกันว่างานมันหนัก ต้องแบก ต้องหาม ส่งส่วนให้เจ้านาย
ตำรวจที่ดีก็ขอชื่มชม ด้วยจิตคารวะด้วยความยินดี แต่พวกเลวๆ นี้ดิ ไปช่วยภาคใต้ ไป๊

type99

พุธ พ.ย. 08, 2006 5:57 pm  

ผมก็ โดนมานะครับ วันนี้ พี่เข้าตั้งด่านกันแทบทุกที่เลยนะครับ ไม่ได้ทำผิดอะรัยแต่ดูแล้วเกินไปนะครับ
ก็พี่เรียกแต่รถ จักรยานยนต์ นะครับ ทำไม่ละครับ

boonchooja

เสาร์ พ.ย. 11, 2006 10:41 am  

ผมไปเสียค่าปรับ จ่ายไป 400 บาท เขาบอกว่าจะตัดคะแนนด้วย แต่ผมก็ชี้แจงเขาไปว่า ผมขับชิดซ้ายจริงๆสาบานได้ เขาเลยบอกว่า "อ่ะ ถ้างั้นเดี๋ยวช่วยแล้วกันไม่ต้องตัดคะแนน" แต่ผมงงน่ะ ถ้าตัดผมก็ไม่ว่า แต่อยากรู้ว่าเงินค่าปรับผมมันเข้าไปในระบบหรือเปล่า หรือว่าเป็นนอกระบบ

ผมรู้สึกไม่ดีที่เราไม่ได้ทำผิด แต่ตำรวจยัดความผิดให้ได้
บุญชู

นุภาพ

พฤหัสฯ. ก.พ. 01, 2007 4:40 pm  

"  ชิดขอบซ้าย" แปลว่า ชิดขอบซ้ายของเลนซ้ายสุด  

โกวิท

พฤหัสฯ. ก.พ. 01, 2007 4:42 pm  

ผมเคยโดนครับ ผมว่าผมก็ขับชิดแล้วนะ แต่ก็นะ :-P 

มอไซด์แมน

เสาร์ ก.พ. 24, 2007 9:24 am  

:-[  ไม่รู้ว่ามันอดอยากมาจากไหน เหมือนพวกฝูงไฮยีน่าไล่ล่าเหยื่อ น่าจะให้รายการสารคดีมาถ่ายทำ

varin

อาทิตย์ มี.ค. 04, 2007 2:04 pm  

ทำใจบ้างก็ดีนะ เดี๊ยวนี้ต้องจ่ายไม่มีผิดหรือถูก

123

จันทร์ มี.ค. 05, 2007 11:24 am  

ทำไมชอบด่าตำรวจ

รักประเทศไทย

พุธ มี.ค. 07, 2007 4:08 pm  

ฟังความข้างเดียว ไม่เห็นมีใครเคยบอกว่าตัวเองผิด แม้แต่จำเลยในศาล เฮ่อประเทศไทย ถ้ามีแต่คนอย่างนี้ ซักครึ่งประเทศ เจ๊ง กับ เจ๊ง  <br>ขี้คนอื่นเหม็นๆ...ขี้ตนเองแม่งหอม)-( 

•   ข้อมูลทั่วไป