ตำรวจตั้งด่านจับ

ระบายความทุกข์ ความอัดอั้นทั้งหลายของคุณได้ที่นี่ เชื่อว่าเสียงของอินเตอร์เน็ตจะดังพอให้คนที่คุณต้องการได้ยิน

Moderator: mr_joe141, Jurist2, maclaw

นักกฎหมา

อังคาร มี.ค. 13, 2007 5:57 pm  

แอบถ่ายไว้ แบล๊คเมล์ เรียกมันคืนซัก 2-3 หมื่นลองดูครับ

.....

ศุกร์ มี.ค. 16, 2007 1:22 pm  

มันเสียระบบตั้งแต่สมัยไอ้ทักสินแล้ว แบ่งตำรวจ 40 % เหมือนพวกหาประกันเลย เลยจับแหลก ดีกว่าขายยาบ้าอีกไ ม่เสี่ยงติดคุกด้วย

eng_law_buu
ขอจบปีสุดท้าย

จันทร์ เม.ย. 30, 2007 3:01 am  

การที่เค้าจะปรับเราได้ให้ดูที่ หนึ่งใส่ปลอกแขนจราจรหรือป่าว  สองการจ่ายค่าปรับให้เราไปจ่ายที่โรงพักเองนะค่ะ <br>  สามถ้าเราถูกอย่ายอมนะพูดให้น้ำไหลไฟดับเลย  ตำรวจเดี๋ยวนี้นะค่ะไม่มีจรรยาบรรเลย  ถ้าดิฉันเรียนจบแล้วดิฉันจะจักการให้เรียบเหอะๆ  ตำรวจเดี๋ยวนี้พูดจาไม่สุภาพด้วยนะค่ะ  และขอถามคนที่รู้หน่อยนะค่ะว่าตำตวจเค้ามีชุดในฟรอม์ใส่ชุดตำรวจใส่แว่นดำปิดผ้าปิดปากด้วยเหรอค่ะ

CNN

พุธ พ.ค. 02, 2007 8:00 am  

ความเห็นที่ 11 ใครว่า 40 % ครับ จริงๆคือ 95% เข้าจราจร อีก 5% เข้าหลวง ขอยืนยัน ข้อมูลนี้ได้มาจากเปรียบเทียบปรับครับ

ประชาชน

ศุกร์ พ.ค. 04, 2007 10:14 am  

ผมเคยอ่านสุภาษิต ว่า ให้เรามองในแง่ดีของคน (มองโลกในแง่ดี) ให้มองข้ามสิ่งที่ไม่ดีในตัวเขา แล้วเราจะมีความสุข แต่เท่าที่ดูตำรวจไทย รู้สึกจะมองไม่เห็นจริงๆ ไม่ใช่แค่เรื่องจราจรอย่างเดียว ยังมีอีกมากมาย ที่แฟนผมเคยโดนมาแล้ว ถึงกับต้องเลิกกับผมเลย เพราะเขากลัวผมจะโดนอุ้ม <br>และเรื่องการพูดจา ทำไมต้องพูดจาแบบไม่สุภาพด้วย เท่าที่คุยกับตำรวจ ไม่เคยเจอคนที่พูดสุภาพเลย

baslawer
นักศึกษาใหม่

ศุกร์ พ.ค. 11, 2007 3:28 pm  

ตอนโดนจับต้องเบ่งไปเลยครับ รู้มั้ย ผมเป็นลูกไคร อิอิอิอิอิอิ มานจับเราแบบไม่เป็นธรรมต้องเจอแบบนี้ จับผมก็ไม่ได้ตังผมหรอก หุหุหุหุหุ

ประชาชน

อังคาร ก.ค. 29, 2008 10:20 am  

เเถวประจวบใครเคยผ่านบ้างตั้งด่านทุกวันตำรวจบ้างป่าไม้บ้างกักสัตว์บ้างเเล้วคนขับรถก็จนเเย่นะซิน้ำมันก็ถูกซะที่ไหน ข้าวก็เเพงเบิกก็ไม่ได้สวัสดิการก็ไม่มีประชาชนสบายใจไป

พฤหัสฯ. ก.ค. 31, 2008 9:13 am  

เคยเจอแบบนี้เป่าคับ ตำรวจตั้งด่านหลังป้ายรถเมล์พอหลุดไฟแดงรถเมล์ต้องเข้าป้าย รถมอเตอร์ไซค์ต้องแซงขึ้นไป ก็เจอข้อหาวิ่งขวานะครับ <br> <br>

จุ๋ม

พฤหัสฯ. ก.ค. 31, 2008 9:54 am  

ตำรวจดี ๆ ที่จับและปรับผู้ทำผิด พรบ. ก็มีค่ะ เช่นขับมอเตอร์ไซค์ไม่สวมหมวกกันน้อค(ถือว่าเป้นความผิดที่เห็นได้ชัด) พอตรวจไปตรวจมาก็เจออีกคือไม่มีใบขับขี่ ทะเบียนรถก็ไม่ต่อ เมาแล้วขับฯลฯ  พวกขับรถยนต์ไม่คาดเข็มขัดนิรภัย จับโทรศัพท์มาคุยในขณะขับรถ ขับรถเปลี่ยนเลนไปมา เมาแล้วขับ จอดในที่ห้ามจอดฯลฯ สารพัด พอโดนจับแล้วก็บอกว่าโดนตำรวจแกล้งตลอด  แต่ในความเป็นจริงแล้วถ้าไม่ทำผิดจริง ๆ เห็น ๆ ตำรวจคงไม่แกล้งจับหรอกค่ะ  ดีนะที่การข้ามถนนใต้สะพานลอยน่ะตำรวจยังไม่เข้มนะคะ ไม่งั้นคงโดนปรับกันอีกหลายคน <br> <br>**ถ้าไม่ทำผิดอย่างที่เขาว่าก็ไม่ต้องกลัวหรอกค่ะ เราต่อสู้ได้ในชั้นพนักงานสอบสวนและในชั้นศาลอยู่แล้ว**

KENJI

พฤหัสฯ. ก.ค. 31, 2008 11:23 pm  

:-P สู้ผมไม่ได้  ขับรถไปไหนมาไหน สบายใจ  เมื่อก่อนผมก็เป็นแบบคุณแหละครับแต่เดี๋ยวนี้ตำรวจขอตรวจบัตรแล้วต้องตะเบ๊ะผม  เพราะตอนนี้เป็นใส่ชุดสีเขียว  ถ้าไม่อยากโดนจับให้รีบหาชุดสีเขียวมาใส่โดยไว

•   ข้อมูลทั่วไป