ตำรวจตั้งด่านจับ

ระบายความทุกข์ ความอัดอั้นทั้งหลายของคุณได้ที่นี่ เชื่อว่าเสียงของอินเตอร์เน็ตจะดังพอให้คนที่คุณต้องการได้ยิน

Moderator: maclaw, mr_joe141, Jurist2

ไม่ยุติธรรม

พฤหัสฯ. ก.ย. 17, 2009 9:43 am  

ทีตำรวจขี่มอไซด์ย้อนสอน ทำมัยไม่จับบ้าง แถวราชาเทวะอ่ะ

ประชาชน

ศุกร์ พ.ย. 11, 2011 10:11 am  

บางทีถูกเรียกหาเอกสารแสดงความเป็นเจ้าของ เสกอารโน้นเอกสารนี้มากมาย อาจจะไม่ได้ทำไปด้วย...เพราะบางทีแค่ออกไปซื้อของไกล้ๆบ้านเนี๊ย...ถูกยึดรถ ถูกปรับสารพัด...ไอ้เราก็รับๆผิดไป.... <br> <br>ก็จริงครับในทางกฏหมาย ไม่ได้พกเอกสารแสดงความเป็นเจ้าของรถ ก็จะถูกเป็นรถต้องสงสัย ("ทั้งที่รถที่กูขี่มามันก็เป็นของกูเนี่ย")  <br> <br>แต่แล้วทำไมผู้ที่เคยมีประสพการณ์โดยมากแล้วจะไม่ได้รถคืน _ (อันนี้สร้างเหตผลให้กับตัวเองว่า ไอ้คนขโมยมันคงจะนำรถไปแยกชิ้นส่วนเรียบร้อยแล้วล่ะ) แต่เอ๊ะ...ใครคนทำล่ะ  จับตัวมันได้มั้ยครั๊บ..._ <br>แต่ในทุกๆวันนี้ เป็นเจ้าของรถเองที่ต้องโดนจับเสียค่าปรับ....เฮ่อะ..ๆๆ <br> <br>การไม่พกไอ้เจ้าเอกสารแสดงการเป็นเจ้าของรถมันก็ผิดกฏหมายอยู่ อันนี้ใครก็รู้ครับ <br>แต่ทำไม เรื่องที่เราไม่ได้คิดว่าไม่ได้สำคัญอะไรมากมาย เจ้าหน้าที่พิทักษ์กฏหมายเค้าเอาจริงเอาจังกัน _   <br> <br>แถวบ้านมีคนถูกยิงตาย (ชีวิตคนทั้งคนนะครับ(ชีวิตคน)) มือปืนไปไหนครับ คุณตำรวจ... <br> <br>

หนุ่ม

ศุกร์ พ.ย. 11, 2011 11:20 am  

<div class=quote>ความคิดเห็นคุณ ..... : ตอบเมื่อ Fri 16 March 07 , 13:22 <br>มันเสียระบบตั้งแต่สมัยไอ้ทักสินแล้ว แบ่งตำรวจ 40 % เหมือนพวกหาประกันเลย เลยจับแหลก ดีกว่าขายยาบ้าอีกไ ม่เสี่ยงติดคุกด้วย</div> คุณแย่ยิ่งกว่าคนไม่รู้กฎหมายอีก <br>ปกติแบ่งตำรวจ 95% เข้าหลวง 5% <br>โง่แล้วอย่างนอนเตียง

•   ข้อมูลทั่วไป