ยินดีให้คำปรึกษากฎหมายฟรีและรับว่าความทั่วราชอาณาจักร

ประกาศหางานกฎหมาย ใครต้องการงาน ใครต้องการคน ลงไว้ได้ที่นี่ครับ

Moderator: mr_joe141, Jurist2, maclaw

กรวิชญ์
ทนายไทย

อาทิตย์ ม.ค. 29, 2017 11:40 am  

ทีมงานทนายวีไอพี

080-7819-202 วันทูคอล
084-1199-608 ทรู

http://www.tanaivip.com

email : goravit@lawyerscouncil.or.th

Korn2009
นักศึกษาใหม่

พฤหัสฯ. ก.พ. 16, 2017 9:11 am  

สวัสดีครับ ผมมีปัญหาสอบถามครับ ตอนนี้โดนไฟแนนซ์ฟ้องค่าเสียเช่าซื้อรถ(เมื่อปี พ.ศ.2549 ผมได้ทำสัญญาซื้อรถไว้ที่เต้นซ์รถแห่งหนึ่ง)ตอนนี้ที่เดือดร้อนที่สุดคือผู้ค้ำประกัน 2 คนโดนอายัดบัญชีในส่วนของผมไม่มีเงินฝาก ผมนึกย้อนหลังรู้สึกว่าไม่ได้รับความเป็นธรรมทั้งการตัดสินในชั้นศาลให้ชำระเงินแก่ไฟแนนซ์ เพราะตอนนั้นทำสัญญาผ่านแล้วแต่ในส่วนของผมไม่ไปรับรถเพราะลาออกจากงานประจำ ทางเต้นซ์์รถจึงได้นำรถไปขายต่อให้บุคคลอื่นหลังจากนั้นผมนึกว่าบุคคลที่รับรถจากเต้นซ์ได้ทำสัญญาใหม่แล้วแต่กลับกันไปกันใหญ่ครับ เรื่องผ่านไปหลายปีมีคำสั่งศาลให้ไปรับฟังคำตัดสิน ผมนั่งนึกอยู่ว่าความเป็นธรรมมีไหมเมืองไทย ผมฟ้องกับเต้นซ์รถได้ไหมเนี๊ยสงสารคนค้ำประกันของผมครับ

•   ข้อมูลทั่วไป