คนอยากเรียน

ทุกมหาวิทยาลัย ไม่ว่ารัฐบาล เอกชน แบบปิดหรือแบบเปิด มาคุยกันได้ที่นี่ครับ ธรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์ รามคำแหง มสธ. ราชภัฎ และทุกแห่งที่มีการสอนนิติศาสตร์ครับ

Moderator: maclaw, mr_joe141, Jurist2

Lawyerthai.com
ผู้ดูแลเว็บไซต์
ที่อยู่: 4/1 Soi 12 Chotana Road, T.Chang Puek A.Mueng, Chiang Mai 50300 Tel. 053-408771
ติดต่อ:

จันทร์ ม.ค. 23, 2006 2:53 pm  

รายละเอียด

ผมเป็นคนไม่ค่อยมีเวลาเพราะต้องทำงานเลี้ยงพ่อแม่เลยทำให้ไม่รู้จักชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัยซักเท่าไหร่แต่
ผมก็อยากเรียนกฎหมายให้จบผมควรทำอย่างไรดี........ซึ่งวันๆหนึ่งผมมีเวลาให้กับตัวเองแค่3ชั่วโมงยังไงทุก
คนช่วยกรุณาแนะนำวิธีการเรียนให้เหมาะสมกับเวลาปกติของผมด้วยคับ(3ชั่วโมง)ซึ่งคำแนะนำนั้นอาจเปลี่ยนชีวิ
ตคนๆนี้ก็ได้ครับซึ่งถือว่าได้บุญไปในตัวด้วยนะคับ

โดย : คนที่ยังไม่รู้ - เบอร์ติดต่อ : 051452862 - [ 27/11/2005 , 19:04:56 ]

ความคิดเห็นที่ : 1

แล้วคุณเรียนของมหาลัยไหนอยู่ค่ะ (รามคำแหงหรือป่าวค่ะ)
ถ้าเรียนมหาลัยรามคำแหงอยู่ส้มก็พอจะแนะนำได้ค่ะ
ตอบส้มด้วยน่ะค่ะ [email protected]

โดย : ส้ม - [ 27/11/2005 , 21:27:34 ]

ความคิดเห็นที่ : 2

มีเวลาน้อยก็เลือกรามหรือ มสธ.นะครับ ถ้าไปเรียนไม่ได้ ก็ให้จัดเวลาอ่านหนังสือเอง
วันละสามชั่วโมงถ้ามีวินัยจริงๆก็เพียงพอนะ สำคัญที่การจัดลำดับความสำคัญด้วย เลือกลงวิชาให้ดี
เลือกที่สำคัญมากที่สุดก่อน อย่าเลือกมั่วครับ ที่ไม่สำคัญต้องทิ้งไป

โดย : 000
www.antfile.com :: รับฝากรูปทุกชนิด
www.openchiangmai.com :: คลิปวิดีโอเชียงใหม่

4

อังคาร ก.พ. 21, 2006 9:48 am  

เรียนมสธ.สอบให้ได้ ต่อโท
ตั้งใจจริงสิอบให่ผ่านทุกวิชา คนก่งตั้งใจจริง พยายามก็ได้ตามประสงค?

maxzaza
นักศึกษาใหม่

พฤหัสฯ. ม.ค. 18, 2007 7:25 pm  

จะเรียนที่ไหนก็เหมือนครับรามหรือ มสธ ก็ได้
ถ้าตั้งใจผมว่าก็จบ
ผมเองก็เรียรามนะ ก้อาศัยอ่านตำราไม่ได้เข้าเรียนหรอก จะเรียนกฎหมายที่ไหนก็ได้ความรู้เหมือนกัน
เมื่อมีความู้ก็สอบผ่าน ผมเรียนที่รามก้อาศัยอ่านคำบรรยายของเน ฟังเอ็มพี3เน เอ้มพี3ราม
ผมว่า3ชม ถ้าเรียนสักเทอมละ5ตัวก็ไม่หนักนะ
แบ่งวิชาเอายากมารวมง่ายคละกัน

โกวิท

เสาร์ ก.พ. 03, 2007 6:52 pm  

อยากก็เรียนเลยครับ จบแน่ ถ้าอยากจริง 8-| 

eng_law_buu
ขอจบปีสุดท้าย

จันทร์ เม.ย. 30, 2007 3:03 am  

ตั้งใจขยันอ่านขยันท่องขยันเขียนจบแน่ค่ะ  แต่ขอย้ำว่าต้องขยันอย่ามัวหลงระเริงสิ่งรอบข้างมากนะค่ะอิ

•   ข้อมูลทั่วไป