รบกวนขอความเห็นด้วยนะคะ

ทุกมหาวิทยาลัย ไม่ว่ารัฐบาล เอกชน แบบปิดหรือแบบเปิด มาคุยกันได้ที่นี่ครับ ธรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์ รามคำแหง มสธ. ราชภัฎ และทุกแห่งที่มีการสอนนิติศาสตร์ครับ

Moderator: mr_joe141, Jurist2, maclaw

weeraphong17
นักศึกษาใหม่

ศุกร์ ส.ค. 18, 2006 11:28 am  

ตอนนี้อายุ 32 ปี กำลังเรียนนิติฯปี 1 คงจบซักอายุ 36 ขึ้นมั้งคะ ปัจจุบันค้าขายอยู่ค่ะจบแล้วจะมีงานทำหรือคะแบบนี้ เฮ้อ :( :( :(

maxzaza
นักศึกษาใหม่

พฤหัสฯ. ม.ค. 18, 2007 7:20 pm  

งานพี่คิดว่าแบบไหนหละคืองาน ที่ค้าขายอยู่ผมว่านั่นมันก็คืองานของพี่แล้วหละครับ คนเรามองอะไรที่ต่างกัน เรียนไม่ใช่เพียงเพื่อไปสมัครงานหรือทำงานประจำเพียงอย่างเดียวครับพี่ แต่เรียนเพื่อให้รู้มีความรู้ที่เราจะเอาความรู้ทางด้านกฎหมายไปใช้ได้อีกเยอะครับ ถ้าพี่ไม่อยากค้าขายก้เป็นทนายว่าความได้
30กว่าสอบ กพ เขาก็รับ แล้วจะมามัวนั่งถอดใจไปทำไม จุดประสงค์ที่เรียนนะเพื่ออะไร ถามตัวเองให้ได้ครับ

•   ข้อมูลทั่วไป