ช่วยแนะนำการเตรียมตัวสอบ ป.โทด้วยค่ะ ช่วยหน่อยนะค่ะ

ทุกมหาวิทยาลัย ไม่ว่ารัฐบาล เอกชน แบบปิดหรือแบบเปิด มาคุยกันได้ที่นี่ครับ ธรรมศาสตร์ จุฬาลงกรณ์ รามคำแหง มสธ. ราชภัฎ และทุกแห่งที่มีการสอนนิติศาสตร์ครับ

Moderator: maclaw, mr_joe141, Jurist2

NEKO_lawlady
นักศึกษาใหม่

เสาร์ ต.ค. 14, 2006 1:19 pm  

ถนัดกฎหหมายอาญาคิดว่าจะเรียนโทสาขา บริหารงานยุติธรรม แต่ไม่รู้ว่าจบสาขานี้แล้วจะสามารถสอบอัยการได้กรือเปล่า และอยากได้คำแนะนำเกียวกับการเตรียมตัวสอบ ป.โทที่รามด้วย และในการสอบภาษาอังกฤษต้องเตรียมตัวยังไงบ้างค่ะมีคนบอกว่าอยาก อีกอย่างเรียน ป.ตรีเกรดแค่ 2.64 ประสบการเกี่ยวกับงานด้านกฎหมายไม่ถึง 2 ปี แค่ประมาณ 6 เดือน จะมีสิทธิเรียนที่รามได้ไหมค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆๆ ค่ะ
NEKO

blackdog
ทะแนะ

เสาร์ พ.ย. 18, 2006 4:35 pm  

น่าจะสอบได้นะครับ จบบโทก็สอบสนามเล็กไงครับ
หมาตัวดำ แต่ใจไม่ดำ

•   ข้อมูลทั่วไป