การเช่าทรัพย์

รวมคำพิพากษาฎีกาที่สำคัญมาไว้ให้สืบค้นกันที่นี่ครับ ต้องการฎีกาไหน ค้นหาได้เลย ถ้าหาไม่เจอก็ลงประกาศไว้ ถ้ามีเราจะรีบหามาให้ทันที

Moderator: mr_joe141, Jurist2, maclaw

อีตากร2
ทนายไทย

ศุกร์ ม.ค. 01, 2010 11:17 pm  

สวัสดีปีใหม่พี่น้องทุกๆท่าน (ขี่เสือเดินสายเลย) ขอให้รวยนะขอรับ

เก็ต

เสาร์ ก.ค. 24, 2010 11:38 am  

อยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับการเช่าทรัพย์และการกู้ยืมเงินมากเพราะคุณครูให้ทำรายการตอนนี้ยังหาข้อมูลไม่ได้เลยช่วยเมตตาหาข้อมูลให้หน่อยนะคะ <br>  ถ้าได้ข้อมูลแล้วกรุณาส่งมาที Kat_lovesanook@hotmail.com <br>ขอบคุนนะคะสำคัญคนที่เมตตาหาข้อมูลหัย

ทนาย_ต
ทนายไทย

เสาร์ ก.ค. 24, 2010 7:40 pm  

<div class=quote>ความคิดเห็นคุณ เก็ต : ตอบเมื่อ Sat 24 July 10 , 11:38 <br>อยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับการเช่าทรัพย์และการกู้ยืมเงินมากเพราะคุณครูให้ทำรายการตอนนี้ยังหาข้อมูลไม่ได้เลยช่วยเมตตาหาข้อมูลให้หน่อยนะคะ <br>  ถ้าได้ข้อมูลแล้วกรุณาส่งมาที Kat_lovesanook@hotmail.com <br>ขอบคุนนะคะสำคัญคนที่เมตตาหาข้อมูลหัย</div> น่าจะลองหาข้อมูลจากตำรากฎหมายดูนะครับ มีตำราที่อาจารย์หลายท่านเขียนเอาไว้ แล้วไม่ทราบว่าต้องการข้อมูลแนวไหนเหรอครับ <br>

น.บ.

พฤหัสฯ. พ.ค. 19, 2011 10:20 pm  

[b] นาย เอ ยอมให้ นายบีมีสิทธิเช่าที่ดินต่อจาก ซี เวลาเหลืออีก5 ปี และจะจดทะเบียนให้ในภายหลัง ต่อมานาย เอ ไม่ยอมไปจดทะเทียน อยากถามว่านาย ซีจะบังคับให้นายเอไปจดทะเบียนได้หรือไม่

.........L

เสาร์ ม.ค. 28, 2017 9:56 am  

ขอตัวอย่างบางค่ะ  จะเอาไปส่งอาจารย์  ขอบคุณค่ะ

Bumped ล่าสุดโดย Anonymous on เสาร์ ม.ค. 28, 2017 9:56 am.

•   ข้อมูลทั่วไป